Họp thư bầu cử

Ban Biên tập Tòa soạn Người Việt Dallas đã mở ra “HỘP THƯ BẦU CỬ” để đón nhận bài viết của quý độc giả quan tâm về cuộc bầu cử 3-11 sắp tới. Hộp thư này sẽ khép lại sau ngày bầu cử. Bài viết dưới nhiều dạng khác nhau hoặc những góp ý, đề nghị hay thắc mắc với mục đích “ BẦU ĐÔNG – CỬ XỨNG”. Dù “cùng chiều” hay “ngược chiều” đều được đón nhận và chia sẻ trên Báo Người Việt Dallas. Tòa Soạn xin phép có quyền không phổ biến những bài viết có nội dung có tính cách cực đoan đả kích cá nhân dùng hoặc lời lẽ kém nhã nhặn có thể ngộ nhận hiểu gây chia rẽ.

Xin chân thành cám ơn quý độc giả.

Người Việt Dallas

……………………………………………………………………………………….
DANH SÁCH ỨNG CỬ VIÊN BẦU CHỌN TẠI DALLAS COUNTY

PRESIDENT/VICE-PRESIDENT

DONALD J. TRUMP/MICHAEL R. PENCE REPUBLICAN

JOSEPH R. BIDEN/KAMALA D. HARRIS DEMOCRATIC

JO JORGENSEN/JEREMY "SPIKE" COHEN LIBERTARIAN

HOWIE HAWKINS/ANGELA WALKER GREEN

U. S. SENATOR

JOHN CORNYN REPUBLICAN

MARY "MJ" HEGAR DEMOCRATIC

KERRY DOUGLAS MCKENNON LIBERTARIAN

U. S. REPRESENTATIVE DISTRICT 5

LANCE GOODEN REPUBLICAN

CAROLYN SALTER DEMOCRATIC

KEVIN A. HALE LIBERTARIAN

U. S. REPRESENTATIVE DISTRICT 24

BETH VAN DUYNE REPUBLICAN

CANDACE VALENZUELA DEMOCRATIC

DARREN HAMILTON LIBERTARIAN

STEVE KUZMICH INDEPENDENT

MARK BAUER INDEPENDENT

U. S. REPRESENTATIVE DISTRICT 26

MICHAEL C. BURGESS REPUBLICAN

CAROL H. IANNUZZI DEMOCRATIC

MARK BOLER LIBERTARIAN

U. S. REPRESENTATIVE DISTRICT 30

TRE PENNIE REPUBLICAN

EDDIE BERNICE JOHNSON` DEMOCRATIC

ERIC WILLIAMS INDEPENDENT

U. S. REPRESENTATIVE DISTRICT 32

GENEVIEVE COLLINS REPUBLICAN

COLIN ALLRED DEMOCRATIC

CHRISTY MOWREY PETERSON LIBERTARIAN

JASON SIGMON INDEPENDENT

U. S. REPRESENTATIVE DISTRICT 33

FABIAN CORDOVA VASQUEZ REPUBLICAN

MARC VEASEY DEMOCRATIC

JASON REEVES LIBERTARIAN

RENE WELTON INDEPENDENT

CARLOS QUINTANILLA INDEPENDENT

RAILROAD COMMISSIONER

JAMES "JIM" WRIGHT REPUBLICAN

CHRYSTA CASTAÑEDA DEMOCRATIC

MATT STERETT LIBERTARIAN

CHIEF JUSTICE, SUPREME COURT

NATHAN HECHT REPUBLICAN

AMY CLARK MEACHUM DEMOCRATIC

MARK ASH LIBERTARIAN

JUSTICE, SUPREME COURT, PLACE 6 - UNEXPIRED TERM

JANE BLAND REPUBLICAN

KATHY CHENG DEMOCRATIC

JUSTICE, SUPREME COURT, PLACE 7

JEFF BOYD REPUBLICAN

STACI WILLIAMS DEMOCRATIC

WILLIAM BRYAN STRANGE III LIBERTARIAN

JUSTICE, SUPREME COURT, PLACE 8

BRETT BUSBY REPUBLICAN

GISELA D. TRIANA DEMOCRATIC

TOM OXFORD LIBERTARIAN

JUDGE, COURT OF CRIMINAL APPEALS PLACE 3

BERT RICHARDSON REPUBLICAN

ELIZABETH DAVIS FRIZELL DEMOCRATIC

JUDGE, COURT OF CRIMINAL APPEALS PLACE 4

KEVIN PATRICK YEARY REPUBLICAN

TINA CLINTON DEMOCRATIC

JUDGE, COURT OF CRIMINAL APPEALS PLACE 9

DAVID NEWELL REPUBLICAN

BRANDON BIRMINGHAM DEMOCRATIC

STATE REPRESENTATIVE DISTRICT 100

JASMINE FELICIA CROCKETT DEMOCRATIC

STATE REPRESENTATIVE DISTRICT 102

LINDA KOOP REPUBLICAN

ANA-MARIA RAMOS DEMOCRATIC

STATE REPRESENTATIVE DISTRICT 103

JERRY FORTENBERRY II REPUBLICAN

RAFAEL M. ANCHIA DEMOCRATIC

STATE REPRESENTATIVE DISTRICT 104

JESSICA GONZALEZ DEMOCRATIC

STATE REPRESENTATIVE DISTRICT 105

GERSON HERNANDEZ REPUBLICAN

TERRY MEZA DEMOCRATIC

BRET BOLTON LIBERTARIAN

STATE REPRESENTATIVE DISTRICT 107

SAMUEL SMITH REPUBLICAN

VICTORIA NEAVE DEMOCRATIC

STATE REPRESENTATIVE DISTRICT 108

MORGAN MEYER REPUBLICAN

JOANNA CATTANACH DEMOCRATIC

ED RANKIN LIBERTARIAN

STATE REPRESENTATIVE DISTRICT 109

DR. EUGENE ALLEN REPUBLICAN

CARL O. SHERMAN SR DEMOCRATIC

STATE REPRESENTATIVE DISTRICT 110

TONI ROSE DEMOCRATIC

STATE REPRESENTATIVE DISTRICT 111

YVONNE DAVIS DEMOCRATIC

STATE REPRESENTATIVE DISTRICT 112

ANGIE CHEN BUTTON REPUBLICAN

BRANDY K. CHAMBERS DEMOCRATIC

SHANE D. NEWSOM LIBERTARIAN

STATE REPRESENTATIVE DISTRICT 113

WILL DOUGLAS REPUBLICAN

RHETTA ANDREWS BOWERS DEMOCRATIC

STATE REPRESENTATIVE DISTRICT 114

LUISA DEL ROSAL REPUBLICAN

JOHN TURNER DEMOCRATIC

STATE REPRESENTATIVE DISTRICT 115

KARYN BROWNLEE REPUBLICAN

JULIE JOHNSON DEMOCRATIC

JUSTICE, 5TH COURT OF APPEALS DISTRICT, PLACE 3

DAVID EVANS REPUBLICAN

BONNIE LEE GOLDSTEIN DEMOCRATIC

JUSTICE, 5TH COURT OF APPEALS DISTRICT, PLACE 6

JOHN BROWNING REPUBLICAN

CRAIG SMITH DEMOCRATIC

JUSTICE, 5TH COURT OF APPEALS DISTRICT, PLACE 8

BILL WHITEHILL REPUBLICAN

DENNISE GARCIA DEMOCRATIC

DISTRICT JUDGE, 14TH JUDICIAL DISTRICT

JESSICA VOYCE LEWIS REPUBLICAN

ERIC V. MOYE DEMOCRATIC

DISTRICT JUDGE, 95TH JUDICIAL DISTRICT

MIKE LEE REPUBLICAN

MONICA PURDY DEMOCRATIC

DISTRICT JUDGE, 162ND JUDICIAL DISTRICT

JORDAN MONTGOMERY LEWIS REPUBLICAN

MARICELA MOORE DEMOCRATIC

DISTRICT JUDGE, 254TH JUDICIAL DISTRICT

ASHLEY WYSOCKI REPUBLICAN

KIM BROWN DEMOCRATIC

CRIMINAL DISTRICT JUDGE, DALLAS COUNTY NUMBER 2

NANCY KENNEDY DEMOCRATIC

CRIMINAL DISTRICT JUDGE, DALLAS COUNTY NUMBER 3

AUDRA LADAWN RILEY DEMOCRATIC

CRIMINAL DISTRICT JUDGE, DALLAS COUNTY NUMBER 4

DOMINIQUE COLLINS DEMOCRATIC

SHERIFF

CHAD PRDA REPUBLICAN

MARIAN BROWN DEMOCRATIC

COUNTY TAX ASSESSOR-COLLECTOR

JOHN R. AMES DEMOCRATIC

COUNTY COMMISSIONER PRECINCT 1

PATRICK HARDEN REPUBLICAN

THERESA DANIEL DEMOCRATIC

COUNTY COMMISSIONER PRECINCT 3

S. T. RUSSELL REPUBLICAN

JOHN WILEY PRICE DEMOCRATIC

CLYDE JEWELL LIBERTARIAN

………………………………………………………………………………………